วันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ นางสาวปัทมาพร บัวชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสันคะยอม ได้มอบหมายให้ นางปรายรุ้ง พุ่มตระกูล พร้อมด้วย คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านสันคะยอม ให้การต้อนรับคณะผู้บริหารและคณะครูจากโรงเรียนบ้านปางมะเยา นำโดย นายสมพงษ์ รักประชา ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านปางมะเยา ในโอกาสเดินทางมาส่งมอบ และแสดงความยินดีกับ นางสาวศุภมาส เสนธรรม ที่ได้รับคำสั่งย้ายให้มาปฏิบัติหน้าที่ครู กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนบ้านสันคะยอม
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/ต้อนรับครูใหม่-725x1024.jpg)