วันที่ ๑๖ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๖ นางสาวปัทมาพร บัวชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสันคะยอม ได้ส่ง ด.ญ.ชมพู่ ด.ญ.กุลนิภา ขอดคำ และ ด.ช.ปัณณวิชญ์ โดยมี คุณครูพรพรหม วงษ์บูรณาวาทย์ เป็นครูผู้ฝึกสอน เข้าร่วมการแข่งขันการสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๑ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป.เชียงใหม่ เขต ๒ ณ โรงเรียนบ้านป่าบง อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ ผลการแข่งขันได้รับรางวัลเหรียญทอง ชนะเลิศ
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/ข่าว-อนุบาล-3-724x1024.jpg)