วันที่ 21 – 25 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นักเรียนโรงเรียนบ้านป่าตุ้ม เข้าร่วมโครงการสอนว่ายน้ำให้เด็กเพื่อเอาตัวรอดและป้องกันการจมน้ำ ปีการศึกษา 2566 ตามที่ศูนย์เครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาอำเภอพร้าว ร่วมกับสโมสรโรตารีนานาชาติเชียงใหม่ และมูลนิธิอุ่นใจ ได้จัดทำโครงการเพื่อสอนว่ายน้ำให้เด็กเอาตัวรอดและป้องกันการจมน้ำ ในนามผู้บริหาร คณะครู บุคลากร และผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนบ้านป่าตุ้ม ขอขอบคุณท่านมา ณ โอกาสนี้
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/25-สค-66-1-724x1024.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครวิตรอดจากการ-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_Aายน้ำเพื่อเอาชีวิตรอดจากการ-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงกาชีวิตรอดจากการ-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการว่ายน้ำเพื่อเอาชีวิต-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการว่ายน้ำเพื่อเอาชีวิตรอ-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_โครงการว่ายน้ำเพื่อเอาชีวิตรอดจากการ-1024x768.jpg)