วันอังคาร ที่ 20 เดือน มิถุนายน พ.ศ.2566
ดร.ฐิตินันท์ นันทะศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุม ประชุมการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการ เสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 พร้อมด้วย ศึกษานิเทศน์ในสังกัด เพื่อวางรากฐานการปลูกจิตสำนึกความซื่อสัตย์สุจริต อันเป็นกลไกสำคัญ ในการป้องกันและปราบปรามการทุจริตของประเทศชาติให้แก่นักเรียนรวมทั้งส่งเสริมให้โรงเรียนสุจริตในสังกัดดำเนินการบรรลุเป้า “คุณลักษณะ 5 ประการ”มีผลงานเชิงประจักษ์ปรากฏเด่นชัด มีโอกาสเข้ารับการประกวดกิจกรรมต่างๆ ผ่านการประชุมออนไลน์ ZOOM Meeting
รูปภาพเพิ่มเติม https://drive.google.com/drive/folders/1JZK6lh4sazuuJLtxSVMaEOd3Tuc9WQre?usp=sharing
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-203-2566-724x1024.png)