สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ร่วมกับสมาคมครูผู้สอนภาษาอังกฤษแห่งประเทศไทย ภาคเหนือ (Thailand TESOL) โดยนายอุดมพร กันทะใจ ผู้อำนวยการ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรม และได้รับเกียรติจาก รศ. สนธิดา เกยูรวงศ์ มาเป็นวิทยากรในหัวข้อ Strategies for Engaging Students in Active Learning ระหว่างวันที่ 8-9 มิถุนายน 2567 เวลา 08:00-16:00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 2 ห้องเอราวัณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ผู้เข้ารับการอบรม เป็นครูผู้สอนภาษาอังกฤษในโรงเรียนกลุ่มเป้าหมายจำนวน 5 อำเภอ วัตถุประสงค์เพื่อดำเนินการการขับเคลื่อนให้สอดคล้องกับนโยบายและจุดเน้นของสำนักงานคณะกรรมการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้นพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา ในการยกระดับคุณภาพการจัดการเรียนรู้ของครูผู้สอน กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ
ชมภาพเพิ่มเติม >>>
https://drive.google.com/drive/folders/1qWlyOSAscfTJzaj46jt9OdRO3giZeSfq?usp=drive_link
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/จดหมายข่าว-เดือนมิถุนายน-2567-1-724x1024.jpg)