วันพุธที่ 5 เดือนมิถุนายน พ.ศ.2567 เวลา 09.09 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 จัดพิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567 ณ ห้องเอราวัณ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 โดย นายอุดมพร กันทะใจ ผู้อำนวยการ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 เป็นประธานในพิธีนำคณะผู้บริหารการศึกษา ทีมบริหารองค์กร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียง โดยในพิธีประกอบด้วย ประธานในพิธีเปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ถวายราชสักการะเบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ ประธานในพิธีกล่าวถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ และถวายพระพรชัยมงคล บรรเลงเพลงสรรเสริญพระบารมี เพลงสดุดีจอมราชา ประธานในพิธีนำกล่าว ทรงพระเจริญ ๓ ครั้ง เป็นอันเสร็จพิธี
ชมภาพเพิ่มเติม >>>https://drive.google.com/drive/folders/1ORzFt6MInOdgwvPJ0Ci0D1dlNxdjAYUD
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/0249-67-1-724x1024.jpg)