วันเสาร์ ที่ 10 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ.2567
โรงเรียนบ้านป่าตุ้ม นำนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 20 คน เข้าร่วมการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน O-NET ปีการศึกษา 2566 ณ สนามสอบโรงเรียนชุมชนสหกรณ์นิคมวิทยา โดยมี ดร.อุดมพร กันทะใจ ผอ.สพป.เชียงใหม่ เขต2 พร้อมคณะได้มาเยี่ยมเยือนและเป็นขวัญกำลังใจให้แก่นักเรียนในการสอบ
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/10-กพ-67-724x1024.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_7-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_6-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_5-768x1024.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/416589982_384192354321596_8032026250632414656_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/417552749_1033424224416631_3109040628758782520_n-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_4-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_3-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_2-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_1022567-BE_๒๔๐๒๑๐_1-1024x768.jpg)