วันที่ ๔ ธันวาคม ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านสันคะยอม นำโดย นางสาวปัทมาพร บัวชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสันคะยอม พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน วางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะและกล่าวน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพล อดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้น อันหาที่สุดมิได้
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/12/วันพ่อ-709x1024.jpg)