เมื่อวันที่ ๒๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ โรงเรียนบ้านสันคะยอม นำโดย นางสาวปัทมาพร บัวชุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสันคะยอม พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน ร่วมวางพวงมาลาถวายบังคม และถวายราชสดุดี กล่าวสดุดีพระเกียรติคุณ ในพิธีถวายบังคมพระบรมราชานุสาวรีย์รัชกาลที่ ๖ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตแห่งพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/405524512_1382001042407977_9113384866458858022_n-709x1024.jpg)