![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/ข่าวประชาสัมพันธ์-ฉบับที่-32-ปีงบ-2567-2-724x1024.png)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/60594_0-1-1024x578.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/60592_0-1-1024x578.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/60591_0-1-1024x578.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/S__145727508-2-1024x768.jpg)
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/06/342736_0-1-461x1024.jpg)
เมื่อวันที่ 11 มิถุนายน 2567 เวลา 10.00 น. นางฟองจันทร์ ใจแก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน พร้อมด้วย ว่าที่ ร.ต.ขวัญสกุล วสุวัต นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ ได้รับมอบหมายจาก นายอุดมพร กันทะใจ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่ การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 ให้ลงพื้นที่ ตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านแม่แว อำเภอสะเมิง จังหวัดเชียงใหม่ เนื่องจากเกิดเหตุดินสไลด์บริเวณด้านหลังห้องน้ำ และโรงอาหารประกอบผนังกั้นน้ำคอนกรีตเดิม ชำรุดเสียหายจากฝนตกหนัก ทางโรงเรียนได้จัดทำรางระบายน้ำจากรางรินห้องน้ำเพื่อป้องกันการสไลด์ดินเพิ่มขึ้น เบื้องต้นได้ให้คำแนะนำแก่ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครู ในการจัดทำผนังกั้นน้ำกันดินทรุดตัวบริเวณที่เกิดเหตุไปพลางก่อน