เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2567 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงใหม่ เขต 2 นำโดยนางกิตติ์สินี อุปพันธ์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวกุลชญา กษมากรณ์ นักวิชาการศึกษาชำนาญการ และนายเอกลักษณ์ พิมพ์รอด นักวิชาการศึกษาชำนาญการ ลงพื้นที่ประเมินสถานศึกษาในโครงการสถานศึกษาสีขาว ปลอดยาเสพติดและอบายมุข ปีการศึกษา 2566 และติดตามการขับเคลื่อนการสร้างภูมิคุ้มกัน และป้องกันยาเสพติดในสถานศึกษา ณ โรงเรียนวัดแม่กะ อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่
![](https://www.cme2.go.th/2023/wp-content/uploads/2024/01/ฉบับที่-30-24-01-2567-ประเมินสถานศึกษาสีขาว-1-709x1024.jpg)